Contact work : myhelloasian@gmail.com
รายการ THE SOUND OF HAPPINESS ฟัง x เล่า = ความสุข วาไรตี้ทอล์คและพอดแคสต์เรื่องราวสุขภาพจิตที่สนุกและเข้าใจง่าย สัปดาห์นี้จะพาไปพบกับเรื่องราวชีวิตของ 2 นักแสดงวัยรุ่นที่มาแรงที่สุดใน พ.ศ.นี้ ไบร์ท - วชิรวิชญ์ ชีวอารี และ วิน - เมธวิน โอภาสเอี่ยมขจร จาก “จีเอ็มเอ็มทีวี” ที่ไม่ว่าจะทำอะไรก็ได้รับการตอบรับจากแฟน ๆ อย่างล้นหลาม ประสบความสำเร็จทั้งในประเทศไทยและติดเทรนด์ทวิตเตอร์ทั่วโลกอย่างต่อเนื่อง มาติดตามฟังเรื่องราวชีวิตของพวกเขาว่ากว่าจะถึงวันนี้ เขาทั้งคู่ต้องเจอกับเรื่องราวทั้งสุขและทุกข์หนักหนาสาหัสขนาดไหน ฝ่าฟันอะไรมาบ้างกว่าจะเป็นไอดอลขวัญใจแฟน ๆ ได้ในวันพฤหัสบดีที่ 20 สิงหาคมนี้ เวลา 19.30 น. ที่ JOOX เท่านั้น
![Bright UNICEF-5.JPG](https://static.wixstatic.com/media/20db5b_2f6a0e7ad2744d8b8357472f320d7fcd~mv2.jpg/v1/fill/w_600,h_400,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,enc_auto/Bright%20UNICEF-5_JPG.jpg)
“ไบร์ท - วชิรวิชญ์” เผยว่า “ผมเข้าวงการด้วยการเป็นพิธีกรรายการวัยรุ่นรายการหนึ่ง ตอนนั้นทำเพราะรู้สึกว่าเป็นโอกาสที่ดีและทำให้เรามีรายได้ ตอนนั้นเหมือนเรายังเด็กยังไม่ค่อยเข้าใจการทำงานสักเท่าไหร่ ถือเป็นช่วงเรียนรู้งานจริง ๆ หลายครั้งไม่อยากทำงานเพราะรู้สึกไม่มีความสุข พอทำไปเรื่อย ๆ ก็พยายามปรับความคิดเปลี่ยนมุมมองตัวเอง หาความสุขให้กับสิ่งที่ทำ จากนั้นเริ่มรู้สึกว่าโอเคและมีความสุขกับการทำงานมากขึ้น จนมาถึงตอนนี้ที่มีคนรู้จักผมเยอะขึ้นกว่าแต่ก่อนมาก ๆ เลย สิ่งที่เข้ามาพร้อม ๆ กันอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ คือฟีดแบคทั้งบวกและลบ มีทั้งคำชมและคำติ ปฎิเสธไม่ได้ว่าหลายครั้งยิ่งพอได้อ่าน ได้รับรู้เยอะ ๆ ทำให้ผมเครียดมากเลยครับ เครียดจนถึงจุดหนึ่งก็เลยตัดสินใจลองวางความรู้สึกนั้นลง แล้วดึงตัวเองออกมา มาอยู่กับคนรอบข้างที่รักเรา ไม่ว่าจะเป็น ครอบครัว, เพื่อน, เพื่อนร่วมงาน, พี่ ๆ ที่บริษัท ฯลฯ เขาเคยรักเรายังไงก็ยังรักเราอยู่และเข้าใจเราเสมอ เลยทำให้รู้สึกดีขึ้นและผ่านจุดนั้นมาได้ ผมบอกตัวเองว่าคนเราผิดพลาดได้ แต่เราต้องให้อภัยตัวเองให้เป็น เรียนรู้ว่าสิ่งที่เราทำมันผิดยังไงและไม่ทำซ้ำอีก แค่นี้ก็จะทำให้เราเก่งขึ้นทุกวัน อะไรผิดก็อุด ทำไปเรื่อย ๆ เราจะเป็นคนที่ดีขึ้นเรื่อย ๆ ผมโชคดีที่มีครอบครัว คนรอบข้าง และแฟน ๆ ที่คอยสนับสนุนให้กำลังใจ ผมรับรู้ได้มาตลอดและต้องขอบคุณพวกเขามากจริง ๆ ครับ”
![Win UNICEF- 7.JPG](https://static.wixstatic.com/media/20db5b_49e6f303fe6d423689addbd89b4e1f2c~mv2.jpg/v1/fill/w_108,h_71,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/Win%20UNICEF-%207_JPG.jpg)
“วิน – เมธวิน” เผยว่า “ตั้งแต่เด็กวินจะเป็นคนที่อยู่ในกรอบของที่บ้านมาตลอด มันเหมือนเราเชื่อมั่นว่าสิ่งที่คุณพ่อคุณแม่วางให้เป็นสิ่งที่ดีที่สุดแล้ว ทั้งเรื่องการเรียนและการใช้ชีวิต มีบ้างที่สิ่งที่เราอยากทำต่างจากคำแนะนำของคุณพ่อคุณแม่ อย่างตอนเด็ก ๆ วินอยากเป็นสถาปนิก แต่ที่บ้านอยากให้เรียนเศรษฐศาสตร์ เพราะอยากให้สานต่อธุรกิจของครอบครัว สุดท้ายผมก็เลือกเรียนเศรษฐศาสตร์นะครับ มีความรู้สึกขัดแย้งในใจอยู่บ้าง แต่ด้วยเหตุผลที่คุณพ่อคุณแม่ให้มาทำให้เราเห็นภาพจริง ๆ ครอบครัวไม่เคยบังคับแต่เราคุยกันด้วยเหตุและผลตลอด ซึ่งทุกครั้งก็ทำให้ผมเข้าใจและยอมรับ วินเข้าวงการมาผลงานแรก คือ ซีรีส์เพราะเราคู่กัน ได้มาเจอพี่ไบร์ท เขาเป็นคนที่ตั้งใจทำงานมาก วินได้ซึมซับตรงนี้มาจากเขา และคิดว่าเราก็ต้องตั้งใจและทำให้ดีที่สุด ยอมรับว่าชีวิตพลิกไปเลย จากที่ไม่มีใครรู้จักตอนนี้คนรู้จักเยอะขึ้นมาก ๆ ทำให้การที่จะทำอะไรพูดอะไร ต้องผ่านกระบวนการความคิดมากขึ้น
![Bright +Win UNICEF- 1.JPG](https://static.wixstatic.com/media/20db5b_24b8e5ce3cfc42e59a04eb8177ca499e~mv2.jpg/v1/fill/w_108,h_72,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/Bright%20%2BWin%20UNICEF-%201_JPG.jpg)
คอมเม้นท์ด้านดีก็เก็บมาเป็นกำลังใจ คอมเม้นท์ด้านลบที่มีประโยชน์ก็นำมาปรับปรุงตัวเราให้เป็นคนที่ดีขึ้น โชคดีที่วินมีครอบครัวคอยซัพพอร์ตให้กำลังใจอยู่ตลอด ครอบครัวสำคัญมากสำหรับตัวผม ไม่ว่าจะเจออะไรมาคนที่อยู่ข้าง ๆ คือครอบครัว สำหรับใครที่มีความเครียดหรือกำลังมีปัญหา อยากให้ลองปรึกษาครอบครัว คนที่ใกล้ตัวเรามากที่สุดดูนะครับ”
ติดตามชมรายการวาไรตี้ทอล์คเรื่องราวของ “ไบร์ท” และ “วิน” ในอีกแง่มุมที่คุณอาจไม่เคยรู้มาก่อน และอะไรที่ทำให้ คุณหมอวิ - แพทย์หญิงวิมลรัตน์ วันเพ็ญ จิตแพทย์เด็กและวัยรุ่นจากกรมสุขภาพจิต ถึงกับเอ่ยปากชมว่า ทั้งสองหนุ่มเป็นคนที่มีวิธีการจัดการตัวเองได้ดีมาก ๆ ได้ในรายการ THE SOUND OF HAPPINESS ฟัง x เล่า = ความสุข ในวันพฤหัสบดีที่ 20 สิงหาคมนี้ เวลา 19.30 น. นี้ และติดตามชมรายการย้อนหลัง พร้อมฟังพอดแคสต์ได้ทุกวันเสาร์เวลา 10.00 น. ทาง JOOX เท่านั้น
#TheSoundofHappiness #UNICEFThailand #กรมสุขภาพจิต #JOOX
![Bright UNICEF-6.JPG](https://static.wixstatic.com/media/20db5b_e17c614e4bd84018856786bbb21ee04e~mv2.jpg/v1/fill/w_88,h_140,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/Bright%20UNICEF-6_JPG.jpg)
![Bright +Win UNICEF- 3.JPG](https://static.wixstatic.com/media/20db5b_098d4000d5c040afa683e4eb43e14c63~mv2.jpg/v1/fill/w_83,h_140,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/Bright%20%2BWin%20UNICEF-%203_JPG.jpg)
![Win UNICEF- 8.JPG](https://static.wixstatic.com/media/20db5b_6b67d6403c0242bca3bffd3a4644545f~mv2.jpg/v1/fill/w_108,h_72,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/Win%20UNICEF-%208_JPG.jpg)
![Bright +Win UNICEF- 4.jpg](https://static.wixstatic.com/media/20db5b_0a238cd7c6d74fde94457d5261c9401b~mv2.jpg/v1/fill/w_108,h_70,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/Bright%20%2BWin%20UNICEF-%204.jpg)