Contact work : myhelloasian@gmail.com
โปรเจกต์ที่สาวๆ กรี๊ดกร๊าดมากที่สุดตอนนี้!!! ต้องยกให้ อัลบั้ม “Boyfriends” กับ 10 หนุ่มในฝันที่ทำให้สาวๆ น้อยใหญ่ใจละลาย อย่าง กลัฟ คณาวุฒิ / วอร์ วนรัตน์ / เพิร์ธ ธนพนธ์ / เก้า นพเก้า / ทอมมี่ สิทธิโชค / ทะเล สงวนดีกุล / เกรท สพล / ริท เรืองฤทธิ์ / กวินท์ ดูวาล และ คชา นนทนันท์ ที่ปล่อยอัลบั้มเต็มให้แฟนๆ ได้ฟัง ได้ฟินครบทั้ง 5 เพลงไปเรียบร้อยแล้ว และก่อนหน้านี้ก็ปล่อยมิวสิกวิดีโอให้ชมกันไปแล้ว 2 ซิงเกิล คือเพลง “อาการงี้” ของ 2 หนุ่ม ริท - เพิร์ท และเพลง “ผิดจังหวะ” ของ คชา – กวินท์ ซึ่งได้รับฟีดแบคชื่นชมจากแฟนทั้งในประเทศและต่างประเทศไม่น้อยเลยทีเดียว คราวนี้ถึงคิวหนุ่ม Boyfriends คู่ที่ 3 'เกรท-สพล อัศวมั่นคง และ เก้า-นพเก้า เดชาพัฒนคุณ' เมื่อคาแรคเตอร์มาดนิ่งขรึมที่แสดงออกไม่เก่งของหนุ่ม ‘เก้า’ โคจรมาเจอกับคาแรคเตอร์หนุ่มเจ้าเสน่ห์ที่คิดว่าการกระทำสำคัญกว่าคำพูดของ ‘เกรท’ จึงทำให้เกิดคอนเซปต์เพลง “คิดได้” เพลงที่เล่าถึงเรื่องราวของชายหนุ่มที่ต้องสูญเสียความรักไป เพียงเพราะ “ไม่พูด” ในเวลาที่ควรพูด “ไม่ทำ” ในเวลาที่ควรทำ... 2 หนุ่ม 2 ประสบการณ์ แต่เรื่องราวความรักคล้ายกันอย่างไม่น่าเชื่อ!! ผิดหวังในความรักเพราะเป็นผู้ชายที่ไม่ชอบแสดงความรู้สึก ทำให้ แอ้ม อัจฉริยา โปรดิวเซอร์ในโปรเจกต์นี้ ถอดรหัสเรื่องเล่าเศร้าลึกของผู้ชายที่รู้สึกเสียใจ ที่เพิ่ง “คิดได้” ตอนที่ สายไปแล้ว ออกมาเป็นเพลง soul จังหวะ 6/8 ที่ให้อารมณ์หน่วง คล้ายๆ กับเพลงประกอบซีรีส์ ได้เศร้าที่สุด!! ในโปรเจกต์อัลบั้ม Boyfriends ทางด้านเนื้อเพลงให้ผู้ชายที่เข้าใจอารมณ์แมนๆ แสดงออกน้อยอย่าง ปู๋ ปิยวัฒน์ (25hours) มาเป็นคนช่วยดูแล
เมื่อ เกรท และ เก้า ได้ฟังเพลงครั้งแรก ต่างก็พูดเป็นเสียงเดียวกันว่าเพลงนี้ตรงกับประสบการณ์ชีวิตของตัวเองมากๆ เหมือนเป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับตัวเองจริงๆ ส่วนมิวสิกวิดีโอเพลงเล่าเรื่องราวของผู้ชายที่ไม่ชอบแสดงความรัก ความรู้สึกออกมาให้อีกฝ่ายได้รับรู้ จนสุดท้ายต้องเสียคนที่รักไปโดยไม่รู้ตัว มาคิดได้ในวันที่ช้าไป อยากให้เขากลับมาก็ทำอะไรไม่ได้แล้ว ซึ่งทั้ง 2 หนุ่มก็มีโอกาสแสดงฝีมือถ่ายทอดอารมณ์ออกมาได้เป็นอย่างดี
เก้า เล่าถึงการทำงานในมิวสิกวิดีโอเพลงนี้ว่า... “รู้สึกตื่นเต้นครับ เพราะนี่ก็เป็นครั้งแรกที่ได้มาเล่น MV กับพี่เกรทด้วย เรื่องการแสดงพอเรารู้เนื้อเรื่องแล้วว่าเป็นยังไง เราก็พอจะเห็นภาพว่าจะต้องถ่ายทอดอารมณ์ความรู้สึกออกมายังไง ก็เลยไม่ได้รู้สึกว่ายากมาก แต่จริงๆ สำหรับผมจะไปยากตอนไลน์ซิงค์เดี่ยวมากกว่า คือเราจะตื่นกล้องนิดนึง เวลาที่กล้องมาโคลสอัพหน้าเรา เราก็จะรู้สึกเกร็งๆนิดนึงครับ”
สำหรับหนุ่ม เกรท แอบเผยถึงความยากของการทำงานในมิวสิกวิดีโอให้ฟังว่า... “ผมว่ามันยากตรงที่ เราปรับอารมณ์ไม่ทัน ที่บางทีซีนนี้รู้สึกน้อย อีกซีนรู้สึกมาก แล้วก็กลับมารู้สึกน้อยอีก บางทีก็ปรับไม่ทันเลยรู้สึกว่าค่อนข้างยาก แต่พวกเราก็ตั้งใจทำกันเต็มที่มากๆสำหรับมิวสิกวิดีโอตัวนี้ ยังไงก็ขอฝากเพลง “คิดได้” ของพวกเราทั้ง 2 คนไว้ด้วยนะครับ และ อยากให้แฟนๆทุกคนติดตามซิงเกิลอื่นๆ จากพี่ๆ น้องๆ ในโปรเจกต์อัลบั้ม Boyfriends ไว้ด้วยนะครับ ไม่ได้มีแค่เพลงเศร้าของพวกเรา แต่ยังมีเพลงสนุกสนานให้ทุกคนได้ไปลองฟังกันว่าชอบแบบไหน รับรองเลยว่าน่าจะชอบหมดทุกเพลงแน่นอนครับ”
ติดตามรายละเอียดงานของ BOYFRIENDS ได้แล้วทาง YouTube / Twitter / Facebook : MBO OFFICIAL
และ สามารถรับฟังอัลบั้มเต็มทั้ง 5 เพลง ได้แล้ววันนี้
MV. คิดได้ GREAT x KAO: https://youtu.be/zqRO9JG_7G8
![](https://static.wixstatic.com/media/20db5b_746098a26c0c4f469d191d4e64cc7318~mv2.jpg/v1/fill/w_154,h_153,q_90/20db5b_746098a26c0c4f469d191d4e64cc7318~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/20db5b_1c9649eb78ed4af8b02d6d919f67ff28~mv2.jpg/v1/fill/w_154,h_153,q_90/20db5b_1c9649eb78ed4af8b02d6d919f67ff28~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/20db5b_caccebf5aaea4447a9174664646f9a02~mv2.jpg/v1/fill/w_154,h_153,q_90/20db5b_caccebf5aaea4447a9174664646f9a02~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/20db5b_ec5ab1a5866b4fec9d650951eccf702e~mv2.jpg/v1/fill/w_154,h_153,q_90/20db5b_ec5ab1a5866b4fec9d650951eccf702e~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/20db5b_f20e78b66994434c986ac6a7b6de681f~mv2.jpg/v1/fill/w_153,h_153,q_90/20db5b_f20e78b66994434c986ac6a7b6de681f~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/20db5b_5d5cdd6187a44fc88dbc0930603e2699~mv2.jpg/v1/fill/w_154,h_153,q_90/20db5b_5d5cdd6187a44fc88dbc0930603e2699~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/20db5b_6dfc75d83a5948f4a6d03cda1abf6615~mv2.jpg/v1/fill/w_154,h_153,q_90/20db5b_6dfc75d83a5948f4a6d03cda1abf6615~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/20db5b_731a9e12eb4d4603b6710177a880b244~mv2.jpg/v1/fill/w_154,h_153,q_90/20db5b_731a9e12eb4d4603b6710177a880b244~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/20db5b_7e7425f6e2ce46779fdab2d55374448e~mv2.jpg/v1/fill/w_154,h_153,q_90/20db5b_7e7425f6e2ce46779fdab2d55374448e~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/20db5b_b996effb1d1c42edb2a3ce9d7e4dd75e~mv2.jpg/v1/fill/w_153,h_153,q_90/20db5b_b996effb1d1c42edb2a3ce9d7e4dd75e~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/20db5b_b451ee826c4a4b49a355a0e38bb95463~mv2.jpg/v1/fill/w_154,h_153,q_90/20db5b_b451ee826c4a4b49a355a0e38bb95463~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/20db5b_6aa1251403e24d9c873ba80ce05b8146~mv2.jpg/v1/fill/w_154,h_153,q_90/20db5b_6aa1251403e24d9c873ba80ce05b8146~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/20db5b_f2ea59a5a4114748bc1fa62c85837253~mv2.jpg/v1/fill/w_154,h_153,q_90/20db5b_f2ea59a5a4114748bc1fa62c85837253~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/20db5b_9943633ba6fe431fa5e0b41aa6f2a494~mv2.jpg/v1/fill/w_154,h_153,q_90/20db5b_9943633ba6fe431fa5e0b41aa6f2a494~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/20db5b_70a587f3aae94bb38862b24524bb03ea~mv2.jpg/v1/fill/w_153,h_153,q_90/20db5b_70a587f3aae94bb38862b24524bb03ea~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/20db5b_918b0a805f8f400485b706b42d31c8e9~mv2.jpg/v1/fill/w_154,h_153,q_90/20db5b_918b0a805f8f400485b706b42d31c8e9~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/20db5b_2dd583363675493ea8ce8b9929951be1~mv2.jpg/v1/fill/w_154,h_153,q_90/20db5b_2dd583363675493ea8ce8b9929951be1~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/20db5b_a6a55da97e5246d1b65eec49b4d00ad0~mv2.jpg/v1/fill/w_154,h_153,q_90/20db5b_a6a55da97e5246d1b65eec49b4d00ad0~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/20db5b_84b9995347c54e089eff6dafffaba111~mv2.jpg/v1/fill/w_154,h_153,q_90/20db5b_84b9995347c54e089eff6dafffaba111~mv2.jpg)