Contact work : myhelloasian@gmail.com
หนุ่มออสซี่ที่จริงใจ! “Dean Lewis” โชว์เพลงเพราะครั้งแรกที่ไทย พร้อมออกมาเซอร์ไพรส์ ส่งแฟนๆ กลับบ้านหลังจบโชว์
![Dean-Lewis-BKK 11.jpeg](https://static.wixstatic.com/media/20db5b_9c6245febc8a4b42861f8eab26990c54~mv2.jpeg/v1/fill/w_600,h_399,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,enc_auto/Dean-Lewis-BKK%2011.jpeg)
Dean Lewis นักร้อง-นักแต่งเพลงชาวออสซี่ เจ้าของเพลงฮิตพันล้านสตรีม ขนเซ็ตลิสต์เพลงเพราะมาฝากแฟนชาวไทยครั้งแรกใน “Dean Lewis The Future is Bright Tour in Bangkok” เมื่อวันที่ 25 ส.ค. ที่ผ่านมา ที่ลิโด้ คอนเน็คท์ ฮอลล์ 3 พร้อมโผล่เซอร์ไพรส์แฟนๆ บริเวณหน้าฮอลล์หลังจบโชว์
เปิดโชว์ด้วยเพลงจังหวะสนุกให้แฟนๆ ได้โบกมือตามตั้งแต่เพลงแรกอย่าง Look Likes Me และ Stay Awake พร้อมกับประโยคภาษาไทย “สวัสดีครับ ผม Dean Lewis ผมรักทุกคน” ก่อนจะเปลี่ยนมู้ดให้สบายขึ้นด้วยเพลงช้าอะคูสติกอย่าง 7 Minutes และ Chemicals ในเวอร์ชั่นคอนเสิร์ตที่เศร้าจับใจตามประสาตัวพ่อเพลงอกหัก ต่อด้วยอีกหนึ่งเพลงรักความหมายเชิงบวกอย่าง Hold of Me
Dean จัดเต็มเซ็ตลิสท์เพลงให้กับแฟนชาวไทยอย่างหลากหลายทั้งในเวอร์ชั่นเปียโนและอะคูสติก ไม่ว่าจะ Lose My Mind, Let Go จากอัลบั้ม Same Kind of Different ซึ่งเป็นอัลบั้มเดบิวต์ของเขาเมื่อปี 2017 เพลง Don’t Hold Me, Half A Man, Waves ที่รวมไปถึงซิงเกิ้ลพันล้านสตรีมอย่าง Be Alright จากอัลบั้ม A Place We Knew ในปี 2019
ส่วนแฟนๆ ที่รอคอยจะได้ฟังเพลงจากอัลบั้มใหม่ล่าสุด The Hardest Love โชว์นี้ Dean ก็ได้ขนเอาทั้ง Hurtless, Scares Me,How Do I Say Goodbye รวมไปถึงเพลงคอลแลบตั้งแต่ Lost Without เพลงใหม่ล่าสุดอย่าง In A Perfect World และในโชว์ครั้งนี้แฟนชาวไทยยังมีโอกาสได้ฟัง Yellow เพลงจากศิลปินระดับตำนาน COLDPLAY ในเวอร์ชั่น cover ที่ทำเอาประทับใจแบบลืมไม่ลง
หลักจากจบโชว์ Dean ยังเซอร์ไพรส์ด้วยการเดินออกไปพบปะแฟนๆ ที่ยังอยู่ที่บริเวณหน้าฮอลล์ หิ้วกีต้าร์ตัวเก่งพร้อมจัดเต็มอีกหลายเพลงโปรดเกือบ 1 ชั่วโมง แถมด้วยการแจกเซลฟี่ให้กับแฟนๆ อีกราว 60 คนอย่างใกล้ชิดก่อนส่งทุกคนกลับบ้าน ปิดท้ายค่ำคืนแห่งความสุขสมกับเป็นการมาเยือนประเทศไทยเป็นครั้งแรก
#DeanLewis #TheFutureisBrightTour #TheFutureisBrightTourBKK
![](https://static.wixstatic.com/media/20db5b_c95ccefcd09d4f419c7aa8e7e573bd87~mv2.jpeg/v1/fill/w_178,h_178,q_90/20db5b_c95ccefcd09d4f419c7aa8e7e573bd87~mv2.jpeg)
![](https://static.wixstatic.com/media/20db5b_ca3ab44275ee461a805f33520acddbe6~mv2.jpeg/v1/fill/w_178,h_178,q_90/20db5b_ca3ab44275ee461a805f33520acddbe6~mv2.jpeg)
![](https://static.wixstatic.com/media/20db5b_54894fc73df64b53b9854d865d8eec7f~mv2.jpeg/v1/fill/w_178,h_178,q_90/20db5b_54894fc73df64b53b9854d865d8eec7f~mv2.jpeg)
![](https://static.wixstatic.com/media/20db5b_ea35ac5765b247b1a2000dd962b235d0~mv2.jpeg/v1/fill/w_179,h_178,q_90/20db5b_ea35ac5765b247b1a2000dd962b235d0~mv2.jpeg)
![](https://static.wixstatic.com/media/20db5b_80e27b32e5ca448186448d07da1382ab~mv2.jpeg/v1/fill/w_178,h_178,q_90/20db5b_80e27b32e5ca448186448d07da1382ab~mv2.jpeg)
![](https://static.wixstatic.com/media/20db5b_e55e40719bd0419ca9af4ab6531b4c3d~mv2.jpeg/v1/fill/w_178,h_178,q_90/20db5b_e55e40719bd0419ca9af4ab6531b4c3d~mv2.jpeg)
![](https://static.wixstatic.com/media/20db5b_904c4938222f4d57a629999aecb3ecca~mv2.jpeg/v1/fill/w_178,h_178,q_90/20db5b_904c4938222f4d57a629999aecb3ecca~mv2.jpeg)
![](https://static.wixstatic.com/media/20db5b_98b3b654540e4163a9815ca1b4091783~mv2.jpeg/v1/fill/w_178,h_178,q_90/20db5b_98b3b654540e4163a9815ca1b4091783~mv2.jpeg)
![](https://static.wixstatic.com/media/20db5b_0199ebd6231a4e3ea1537071ab8b500d~mv2.jpeg/v1/fill/w_179,h_178,q_90/20db5b_0199ebd6231a4e3ea1537071ab8b500d~mv2.jpeg)
![](https://static.wixstatic.com/media/20db5b_fccb9a0b758e4e5b8fb007c70cc271b5~mv2.jpeg/v1/fill/w_178,h_178,q_90/20db5b_fccb9a0b758e4e5b8fb007c70cc271b5~mv2.jpeg)